เกษตรสารภีติดตามตรวจเยี่ยมอาสาสมัครเกษตรกร ม.3 ต.ท่าวังตาล
วันที่ 24 พฤษภาคม 2567 เวลา 13.00 น. นางมัฑนา ธรรมใจ เกษตรอำเภอสารภี พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่เกษตรอำเภอฯ ติดตามตรวจเยี่ยมอาสาสมัครเกษตรกร ม.3 ต.ท่าวังตาล ในการปลูกพืชผักสวนครัว พร้อมทั้งแนะนำการทำปุ๋ยหมักจากขยะอินทรีย์ที่มีในครัวเรือน เช่น เศษผัก เปลือกผลไม้ เศษอาหาร ณ ม.3 ต.ท่าวังตาล อ.สารภี จ.เชียงใหม่
![](https://chiangmai.doae.go.th/saraphi/wp-content/uploads/2024/05/S__17793038-1024x768.jpg)
![](https://chiangmai.doae.go.th/saraphi/wp-content/uploads/2024/05/S__17793030_0-1024x768.jpg)
![](https://chiangmai.doae.go.th/saraphi/wp-content/uploads/2024/05/S__17793032_0-1024x768.jpg)
![](https://chiangmai.doae.go.th/saraphi/wp-content/uploads/2024/05/S__17793034_0-1024x768.jpg)
![](https://chiangmai.doae.go.th/saraphi/wp-content/uploads/2024/05/S__17793035_0-1024x768.jpg)