เกษตรสารภี เข้าร่วมพิธีเจริญพระพุทธมนต์สมโภชน้ำสรงพระราชทาน
วันที่ 18 พ.ค 2567 เวลา 10.00 น. นางมัฑนา ธรรมใจ เกษตรอำเภอสารภี พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่จากสำนักงานเกษตรอำเภอสารภี เข้าร่วมพิธีเจริญพระพุทธมนต์สมโภชน้ำสรงพระราชทาน เพื่ออัญเชิญสรงพระธาตุดอยสุเทพ ทั้งนี้ เพื่อเฉลิมพระเกียรติถวายเป็นพระราชกุศลแด่พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว ในโอกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษา ครบ 6 รอบ 72 พรรษา โดยมีหัวหน้าส่วนราชการฯ ข้าราชการ เจ้าหน้าที่ เข้าร่วมพิธีฯ ทั้งนี้ มีนายศิวะ ธมิกานนท์ ปลัดจังหวัดเชียงใหม่ เป็นประธานในพิธีดังกล่าว ณ วัดพระธาตุดอยสุเทพ ราชวรวิหาร ตำบลสุเทพ อำเภอเมืองเชียงใหม่ จังหวัดเชียงใหม่
![](https://chiangmai.doae.go.th/saraphi/wp-content/uploads/2024/05/IMG_4714-1-1024x768.jpeg)
![](https://chiangmai.doae.go.th/saraphi/wp-content/uploads/2024/05/IMG_4712-1-1024x768.jpeg)
![](https://chiangmai.doae.go.th/saraphi/wp-content/uploads/2024/05/IMG_4711-1-1024x768.jpeg)
![](https://chiangmai.doae.go.th/saraphi/wp-content/uploads/2024/05/IMG_4709-1-1024x768.jpeg)
![](https://chiangmai.doae.go.th/saraphi/wp-content/uploads/2024/05/IMG_4708-1-1024x768.jpeg)
![](https://chiangmai.doae.go.th/saraphi/wp-content/uploads/2024/05/IMG_4710-1-1024x768.jpeg)